วันนี้ (๒๖ เมษายน ๒๕๖๒) นางอำพัย อุดมพฤกษชาติ รองผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ เป็นประธานในการประชุมเชิงปฏิบัติการยกระดับคุณภาพการศึกษา จากผลการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ปีการศึกษา ๒๕๖๑ วัตถุประสงค์เพื่อ ๑. ให้ได้ข้อมูลสำคัญในการสะท้อนผลการจัดการศึกษาของ สพป.ระยอง เขต ๒ ในด้านคุณภาพให้กับผู้เรียน ๒. นำข้อมูลสำคัญไปกำหนดเป้าหมาย/วางแผน ในการพัฒนาคุณภาพการจัดการศึกษาของโรงเรียน/สพป.ระยอง เขต ๒ และ ๓. ส่งเสริมการจัดการศึกษาตามเป้าหมายของแผนยุทธศาสตร์การศึกษาจังหวัดระยอง ณ ห้องประชุม ๒ สพป.ระยอง เขต ๒
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024