สถานศึกษาในสังกัด สพป.อุทัยธานี เขต ๑ เข้ารับรางวัล ตามโครงการประกวด ว้าว การจัดการสิ่งปฏิกูลและมูลฝอยจังหวัดอุทัยธานี ประจําปี พ.ศ. ๒๕๖๖ ดังนี้
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/10/391636759_646259720994928_2347244812496748085_n-1-1600x1067.jpg)
๑. โรงเรียนวัดดอนกลอย ได้รับรางวัลรองชนะอันดับที่ ๑ อำเภอหนองขาหย่าง
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/10/393187829_646259644328269_6359304545016351598_n-1.jpg)
๒. โรงเรียนบ้านหนองแห้ว ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ อำเภอทัพทัน
- สพป.อุทัยธานี เขต ๑ กิจกรรมเนื่องในวันคล้ายวันสถาปนาสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน - 7 กรกฎาคม 2024
- สพป.อุทัยธานี เขต ๑ จัดอบรมโครงการพัฒนานวัตกรรมเพื่อยกระดับคุณภาพการศึกษาด้วยรูปแบบ Active Learning สำหรับครูและบุคลากรทางการศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (๑ อำเภอ ๑ โรงเรียนคุณภาพ) - 6 กรกฎาคม 2024
- สพป.อุทัยธานี เขต ๑ จัดอบรมเชิงปฏิบัติการ การสร้างความรู้ ความเข้าใจในการดำเนินงานโครงการอาหารกลางวัน - 6 กรกฎาคม 2024