![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/397418645_654782726809294_3245651704386393001_n-1600x1202.jpg)
โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี
วันที่ ๑ พฤศจิกายน ๒๕๖๖ นายอภิชัย เสนาโยธี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุทัยธานีเขต ๑ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม การเตรียมความพร้อมเปิดภาคเรียนที่ ๒/๒๕๖๖ พร้อมทั้งให้กำลังครูและบุคลากรทางการศึกษา เยี่ยมชมห้องเรียนและกำกับ ติดตาม ระบบความปลอดภัยของโรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี ในโอกาสเดียวกันนี้ยังให้สัมภาษณ์สื่อมวลชนในประเด็นความพร้อมในการเปิดภาคเรียนที่ ๒/๒๕๖๖ โดยเน้นย้ำในเรื่องของความปลอดภัยของเด็กนักเรียน ภายใต้หลักการทำงาน งานได้ผล คนปลอดภัย ใส่ใจความสุข สนองนโยบายของรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการที่ว่า “เรียนดี มีความสุข” โดยมีนายสมเกียรติ มาแก้ว ผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธษนี พร้อมด้วยคุณครู มายืนคอยต้อนรับนักเรียนบริเวณด้านหน้าประตูโรงเรียน
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/396502608_654782810142619_8664413770505894597_n-1600x1066.jpg)
นายอภิชัย เสนาโยธี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุทัยธานี เขต 1 กล่าวว่า วันนี้มาตรวจเยี่ยมดูการเตรียมความพร้อมของโรงเรียน ซึ่งวันนี้เป็นวันเปิดภาคเรียนที่สองวันแรก ได้สั่งการให้โรงเรียนจัดเตรียมสื่อ หนังสือเรียน แบบเรียน ให้พร้อมและเพียงพอกับนักเรียนเพื่อจัดการเรียนการสอน ได้อย่างมีประสิทธิภาพ ตลอดถึงอาคารเรียน ปรับปรุงภูมิทัศน์ ต้องมีความสวยงามน่าเรียน และต้องปลอดภัย โดยให้ดูแลเด็กตั้งแต่ ออกจากบ้าน เรื่องของรถรับส่ง ต้องพร้อม เมื่อเข้ามาในโรงเรียนเด็กต้องมีความปลอดภัยทั้งร่างกายและจิตใจ และสามารถเรียนได้อย่างมีความสุข จนถึงเวลากลับถึงบ้าน ภายใต้แนวคิดการบริหารงาน งานได้ผล คนปลอดภัยใส่ ใจความสุข ตามนโยบายของ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เรียนดี มีความสุข โดยมีความสุขทั้งนักเรียนคุณครูและผู้ปกครอง
โรงเรียนวัดสังกัสรัตนคีรี
วันที่ ๑ พฤศจิกายน ๒๕๖๖ นายอภิชัย เสนาโยธี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุทัยธานีเขต ๑ พร้อมด้วย นางณัชทลิดา ตันมา รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุทัยธานีเขต ๑ และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม การเตรียมความพร้อมเปิดภาคเรียนที่ ๒/๒๕๖๖ พร้อมทั้งให้กำลังครูและบุคลากรทางการศึกษา เยี่ยมชมห้องเรียนและกำกับ ติดตาม ระบบความปลอดภัยของโรงเรียนวัดสังกัสรัตนคีรี โดยเน้นย้ำในเรื่องของความปลอดภัยของเด็กนักเรียน ภายใต้หลักการทำงาน งานได้ผล คนปลอดภัย ใส่ใจความสุข สนองนโยบายของรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการที่ว่า “เรียนดี มีความสุข”
โรงเรียนบ้านท่าซุง
วันที่ ๑ พฤศจิกายน ๒๕๖๖ นายอภิชัย เสนาโยธี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุทัยธานีเขต ๑ พร้อมด้วย นางณัชทลิดา ตันมา รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุทัยธานีเขต ๑ และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม การเตรียมความพร้อมเปิดภาคเรียนที่ ๒/๒๕๖๖ พร้อมทั้งให้กำลังครูและบุคลากรทางการศึกษา เยี่ยมชมห้องเรียนและกำกับ ติดตาม ระบบความปลอดภัยของโรงเรียนบ้านท่าซุง โดยเน้นย้ำในเรื่องของความปลอดภัยของเด็กนักเรียน ภายใต้หลักการทำงาน งานได้ผล คนปลอดภัย ใส่ใจความสุข สนองนโยบายของรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการที่ว่า “เรียนดี มีความสุข”
โรงเรียนบ้านดงยางใต้
วันที่ ๑ พฤศจิกายน ๒๕๖๖ นายอภิชัย เสนาโยธี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุทัยธานีเขต ๑ พร้อมด้วย นางณัชทลิดา ตันมา รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุทัยธานีเขต ๑ และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม การเตรียมความพร้อมเปิดภาคเรียนที่ ๒/๒๕๖๖ พร้อมทั้งให้กำลังครูและบุคลากรทางการศึกษา เยี่ยมชมห้องเรียนและกำกับ ติดตาม ระบบความปลอดภัยของโรงเรียนบ้านดงยางใต้ โดยเน้นย้ำในเรื่องของความปลอดภัยของเด็กนักเรียน ภายใต้หลักการทำงาน งานได้ผล คนปลอดภัย ใส่ใจความสุข สนองนโยบายของรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการที่ว่า “เรียนดี มีความสุข”
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/398675345_654800730140827_6410307467081655596_n-1600x1066.jpg)
- สพป.อุทัยธานี เขต ๑ กิจกรรมเนื่องในวันคล้ายวันสถาปนาสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน - 7 กรกฎาคม 2024
- สพป.อุทัยธานี เขต ๑ จัดอบรมโครงการพัฒนานวัตกรรมเพื่อยกระดับคุณภาพการศึกษาด้วยรูปแบบ Active Learning สำหรับครูและบุคลากรทางการศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (๑ อำเภอ ๑ โรงเรียนคุณภาพ) - 6 กรกฎาคม 2024
- สพป.อุทัยธานี เขต ๑ จัดอบรมเชิงปฏิบัติการ การสร้างความรู้ ความเข้าใจในการดำเนินงานโครงการอาหารกลางวัน - 6 กรกฎาคม 2024