เร่งนำนโยบายสู่การปฏิบัติ
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/0011-35.jpg)
วันที่ 3 พฤศจิกายน 2566 นางพรทิพย์ นุกูลกิจ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพังงา ภูเก็ต ระนอง เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการโครงการพัฒนาประสิทธิภาพการบริหารจัดการเชิงกลยุทธ์ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพังงา ภูเก็ต ระนอง และมอบนโยบายและจุดเน้น QUICK WIN ของ สพฐ. เพื่อนำสู่การปฏิบัติ ภายใต้ “One Team SPMPPR” ปีงบประมาณ พ.ศ.2567 โดยมีนายจักรกฤษณ์ ศิริวัฒน์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพังงา ภูเก็ต ระนองกล่าวรายงานวัตถุประสงค์การจัดโครงการในครั้งนี้ เพื่อวิเคราะห์ ทบทวนแผนพัฒนาการศึกษาขั้นพื้นฐาน 5 ปี(พ.ศ. 2566-2570) ให้มีความสอดคล้องเหมาะสมกับบริบทของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพังงา ภูเก็ต ระนอง เพื่อจัดทำแผนปฏิบัติการประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 และรายงานผลการดำเนินงานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาให้เป็นไปตามภารกิจและอำนาจหน้าที่ ตามที่กฎหมาย ระเบียบ และหนังสือสั่งการ ตลอดจนเป็นการขับเคลื่อนการบริหารจัดการศึกษาในการยกระดับคุณภาพการศึกษาตามนโยบายที่สอดคล้องกับนโยบายกระทรวงศึกษาธิการและ สพฐ. โดยใช้กระบวนการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ จากผู้มีส่วนร่วมทุกระดับ ในการรับทราบสภาพปัญหา อุปสรรค และยอมรับในข้อเสนอแนะของทุกระดับร่วมกัน เพื่อปรับเปลี่ยน ปรับปรุง พัฒนาต่อยอดต่อไป โดยมีผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้บริหารการศึกษา ผู้บริหารสถานศึกษา ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย บุคลากรที่เกี่ยวข้อง และ ก.ต.ป.น รวมทั้งสิ้น 67 คน ในการนี้ มีนางพรทิพย์ นุกูลกิจ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพังงา ภูเก็ต ระนอง และนายวัชรศักดิ์ สงค์ปาน ผู้อำนวยการโรงเรียนภูเก็ตวิทยาลัย เป็นวิทยากรในการประชุมเชิงปฏิบัติการ ณ โรงแรมภูงา อำเภอเมือง จังหวัดพังงา
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/0051-35.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/0071-35.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/0121-35.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/0201-35.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/0181-35.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/0221-35.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/0251-35.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/0351-35.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/0311-35.jpg)
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง คัดเลือกหน่วยงานและผู้มีผลงานดีเด่นประสพผลสำเร็จเป็นที่ประจักษ์ เพื่อรับรางวัลทรงคุณค่า สพฐ.(OBEC AWARDS) ระดับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 12 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง จัดโครงการส่งเสริมศักยภาพสภานักเรียนด้วยวิถีประชาธิปไตยสู่จิตอาสา - 25 กรกฎาคม 2024
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง คัดเลือกสถานศึกษาเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 24 กรกฎาคม 2024