พ.ต.อ.ปิยวัฒน์ บัวขาว ผกก.สภ.ขุนทะเล อำเภอมืองสุราษฎร์ธานี ร่วมกับนายโสภณ ทองจิตร ผู้อำนวยการโรงเรียนสุราษฎร์ธานี ๒ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธมศึกษาสุราษฎร์ธานี ชุมพร จัดซ้อมแผนเผชิญเหตุ การรักษาความปลอดภัยในสถานศึกษา ให้กับคณะครู นักเรียนและบุคลากรทางการศึกษาโรงเรียนสุราษฎร์ธานี ๒ ในวันที่ 15 พฤศจิกายน 2566 โดยใช้สถานการณ์จำลองเสมือนจริง พร้อมยึดแนวทางการปฏิบัติ “หนี ซ่อน สู้” เพื่อเอาชีวิตรอดได้อย่างปลอดภัย พร้อมให้คำแนะนำหากพบเห็นหรืออยู่ในเหตุการณ์กราดยิง หรือเหตุการณ์ที่มีการใช้อาวุธมีด และปืนต่าง ๆ สามารถโทรแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจ เพื่อให้เจ้าหน้าที่ตำรวจเดินทางเข้าไประงับเหตุได้อย่างทันท่วงที
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_7109-3-1600x1066.jpeg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_7111-3-1600x1066.jpeg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_7108-4-1600x1066.jpeg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_7112-4-1600x1066.jpeg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_7113-4-1600x1066.jpeg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_7106-2-1600x1066.jpeg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_7114-2-1600x1066.jpeg)