วันที่ 22 พฤศจิกายน 2566 เวลา 13.00 น. นางสาวปวิชญา สินน้อย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 พร้อมด้วย นางรุจิรา คงประพันธ์ , นายรณธิชัย สวัสดิ์ ศึกษานิเทศก์ นางวิไล โชคไพศาล ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านควนยวน ครู และนักเรียนโรงเรียนบ้านควนยวน ร่วมโครงการส่งเสริมและพัฒนาการพูด อ่าน เขียนภาษาไทย ณ โรงเรียนบ้านควนยวน อำเภอเขาชัยสน จังหวัดพัทลุง ซึ่งโรงเรียนบ้านควนยวน ได้รับการคัดเลือกเข้าร่วมโครงการส่งเสริมและพัฒนาการพูด อ่าน เขียนภาษาไทย กับเหล่ากาชาดจังหวัดพัทลุง เพื่อเป็นการสนองพระราชดำริ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี อุปนายิกาผู้อำนวยการสภากาชาดไทย ในการสนับสนุนการช่วยสอนเสริมของครูประจำชั้น โดยไม่ซ้ำซ้อนกับการสอนปกติ จำนวน 29 คน
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_0049-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_0089-1-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_0152-1-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_0191-1600x1067.jpg)
- สพป.พัทลุง เขต 2 จัดการแข่งขันทักษะภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 รอบชนะเลิศ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) โดยสำนักวิชาครุศาสตร์และศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ติดตามการดำเนินงานตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข” - 17 กรกฎาคม 2024