วันที่ 21 พฤศจิกายน 2566 นางอรณัฏฐ์ สุริยะพิชิตกุล ผู้อำนวยการโรงเรียนปากจ่าวิทยา เข้าร่วมพิธีเปิดกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา “เราทำความดี ด้วยหัวใจ” และโครงการเสริมสร้างวัฒนธรรมองค์กร เนื่องในวันสถาปนาสภาเกษตรกรแห่งชาติครบรอบ 13 ปี ณ โรงเรียนคูเต่าวิทยา ตำบลคูเต่า อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา โดยนายมาหะมะพีสกรี วาแม รองผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลา เป็นประธาน ซึ่งโรงเรียนปากจ่าวิทยาได้จัดกิจกรรมพัฒนาพื้น โดยนำนักเรียนทำความสะอาดบริเวณโรงเรียนเพื่อปลูกจิตสำนึกในรูปแบบจิตอาสาอีกด้วย
ภาพ/ข่าว ปชส.โรงเรียนปากจ่าวิทยา
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/image-107.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/image-104.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/image-106.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/image-105.png)
- สพม.สงขลา สตูล พิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดินเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาส พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 23 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ได้รับเหรียญเงิน การแข่งขันหุ่นยนต์เเละกีฬาอีสปอร์ต ระดับอาเซียน - 17 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ร่วมกิจกรรมภายใต้โครงการ ให้ความรู้ สร้างความเข้าใจในการป้องกันและเฝ้าระวังยาเสพติดในสถานศึกษา - 17 กรกฎาคม 2024