เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 23 พฤศจิกายน 2566 เวลา 13.30น. นางสาวดวงใจ ถวิลไพร ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 ตรวจเยี่ยมโรงเรียนบ้านม่วงโตน อ.บ้านโฮ่ง จ.ลำพูน เพื่อเยี่ยมชั้นเรียนทุกห้อง ติดตามการจัดการเรียนการสอน ติดตามการอ่านออกเขียนได้ของนักเรียน การดำเนินโครงการอาหารกลางวันและอาหารเสริม(นม) การจัดสภาพห้องเรียน การจัดภูมิทัศน์ของโรงเรียนให้สวยงาม สะอาด ปลอดภัย เอื้อต่อการจัดการเรียนการสอนและการเรียนรู้ของผู้เรียน
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/0-7-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/1-4-2-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/405490993_837521341710632_965609538452011532_n_0-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/405501710_837521388377294_2638786721065651211_n_0-1600x898.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/1-5-1-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/1-3-4-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/1-2-7-1600x1066.jpg)
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024