วันที่ ๒๒ พฤศจิกายน ๒๕๖๖ นายสุดสาคร เรืองวิเศษ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ เป็นประธานพิธีเปิดการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ ๗๑ ปีการศึกษา ๒๕๖๖ “ระดับสหวิทยศึกษาสุวรรณศร” โดยมี นางสาวอัญญารัตน์ เกตุสุวรรณ์ ประธานสหวิทยศึกษาสุวรรณศร กล่าวรายงาน การนี้ นางสำเริง ถาวรทรัพย์ ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา และศึกษานิเทศก์ร่วมพิธีเปิด โอกาสนี้ นายสุดสาคร เรืองวิเศษ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ ได้เยี่ยมชมการแข่งขันทุกกิจกรรม พบปะและให้กำลังใจผู้บริหารสถานศึกษา คณะครูและนักเรียน ณ โรงเรียนวัดบ้านดอน อำเภอวิหารแดง จังหวัดสระบุรี
- สพป.สระบุรี เขต ๒ อบรมเชิงปฏิบัติการโครงการพัฒนาศักยภาพการใช้ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร รุ่นที่ ๒ - 16 กรกฎาคม 2024
- ครูและนักเรียนในสังกัด สพป.สระบุรี เขต ๒ เข้าตรวจคัดกรองสายตา - 16 กรกฎาคม 2024
- ผอ.สพป.สระบุรี เขต ๒ ร่วมประชุม “สพฐ. สัญจร รวมพลังแก้ไขปัญหาหนี้สินครูและบุคลากร สพฐ. กระทรวงศึกษาธิการ” จุดที่ ๔ ภาคกลาง จ.พระนครศรีอยุธยา - 14 กรกฎาคม 2024