วันที่ ๒๘ พฤศจิกายน ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายธีระยุทธ อุ่นวิเศษ ผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ พร้อมด้วย นายกานตพงศ์ สุทธิประภา รอง ผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ และผู้รับผิดชอบงานต่าง ๆ ร่วมจัดรายการ “อังคารนี้ ที่ระยอง 2” ครั้งที่ ๔/๒๕๖๖ เพื่อพบปะพูดคุย แจ้งข้อราชการ กับผู้บริหารสถานศึกษา และบุคลากรที่เกี่ยวข้อง เช่น การบริหารงานบุคคล การแนะแนวศึกษาต่อสายอาชีพร่วมกับมูลนิธิ BCL การจัดการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ ๗๑ ระดับเขตพื้นที่การศึกษา การขอจัดตั้งงบประมาณ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๘ และเกร็ดความรู้จากหน่วยตรวจสอบภายใน เป็นต้น โดยเป็นการประชุมออนไลน์ผ่านระบบ google meet ออกอากาศ ณ ห้องประชุมหลวงปู่คร่ำ ยโสธโร สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระยอง เขต ๒
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024