วันที่ 25 พฤศจิกายน 2566
ดร.นภาพร พงษ์ขัน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลำปาง ลำพูน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร บุคลากร และเหล่าลูกเสือ เนตรนารีโรงเรียนในสังกัด เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา เนื่องในวันพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว ณ ค่ายลูกเสือจังหวัดลำปาง
โดยมีนายจำลักษ์ กันเพ็ชร์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดลำปาง เป็นประธานนำคณะผู้บริหารหน่วยงานองค์กรภาครัฐ รัฐวิสาหกิจ เอกชน ข้าราชการ พนักงาน และเจ้าหน้าที่จากหน่วยงานทุกภาคส่วน ประชาชนจิตอาสา ลูกเสือ และเนตรนารี ร่วมกิจกรรมพัฒนาปรับภูมิทัศน์ทำความสะอาด บริเวณค่ายลูกเสือจังหวัดลำปาง ตำบลบ่อแฮ้ว อำเภอเมืองลำปาง ตามโครงการจิตอาสาพัฒนาสวนสาธารณะ เนื่องในวันพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว (วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า) เพื่อเป็นการน้อมรำลึกในวันพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/155605_0-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/155606_0-1600x901.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/155582_0-1600x901.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/155610_0-1600x901.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/155613_0-1600x901.jpg)
- สพม.ลำปาง ลำพูน ทำพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพม.ลำปาง ลำพูน นิเทศ ติดตาม แผนการยกระดับคุณภาพมาตรฐานการศึกษาตามแนวทางการประเมินนานาชาติ (PISA) - 24 กรกฎาคม 2024
- สพม.ลำปาง ลำพูน ร่วมพิธีเปิดและเยี่ยมชมนิทรรศการมหกรรมวิชาการ “เรียนดี มีความสุข” ภายใต้แนวทางการดำเนินงาน “จับมือไว้ แล้วไปด้วยกัน” - 11 กรกฎาคม 2024