วันที่ 27 พฤศจิกายน 2566 นางสาวปวิชญา สินน้อย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 มอบหมายให้ นายศุภเชษฐ์ กาญจนมณี รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 พร้อมด้วย นางปรัชญา ทองดี ศึกษานิเทศก์ ลงพื้นที่เยี่ยมโรงเรียนบ้านหารเทา (จรุงราษฎร์ดำเนิน) อำเภอปากพะยูน จังหวัดพัทลุง ซึ่งประสบภัยน้ำท่วม โดย นายศุภเชษฐ์ กาญจนมณี รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 ได้กล่าวให้กำลังใจผู้บริหาร ครู บุคลากรทางการศึกษาและนักเรียน จากสถานการณ์ฝนตกหนักอย่างต่อเนื่องในพื้นที่จังหวัดพัทลุง ทำให้เกิดน้ำท่วมในหลายพื้นที่ รวงทั้งได้ลงพื้นที่ ณ โรงเรียนหารเทารังสีประชาสรรค์ อำเภอปากพะยูน จังหวัดพัทลุง พร้อมด้วย นางนิศากร วิศิษฏ์สรอรรถ ผู้ว่าราชการจังหวัดพัทลุง เจ้าหน้าที่สำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณะภัยจังหวัดพัทลุง นายอำเภอ และผู้นำท้องถิ่น เพื่อติดตามสถานการณ์น้ำท่วมภายในบริเวณโรงเรียน วางแผนการป้องกันและออกแบบการระบายน้ำภายในโรงเรียน พร้อมทั้งให้กำลังใจ ผู้บริหารสถานศึกษา คณะครู และกำชับเรื่องความปลอดภัยของนักเรียนเป็นสำคัญ
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/504634_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/504644_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/504662_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/504667.jpg)
- สพป.พัทลุง เขต 2 จัดการแข่งขันทักษะภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 รอบชนะเลิศ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) โดยสำนักวิชาครุศาสตร์และศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ติดตามการดำเนินงานตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข” - 17 กรกฎาคม 2024