วันที่ 29 พฤศจิกายน 2566 เวลา 09.30 น. นางสาวปวิชญา สินน้อย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 พร้อมด้วย รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 นางสาวภิรญา นิยมเดชา ผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานบุคคล นางวนิดา เมืองแก้ว ผู้อำนวยการกลุ่มนโยบายและแผน นางสุนิสา แก้วเกลี้ยง ผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานการเงินและสินทรัพย์ และเจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้อง ร่วมรับฟังการประชุมชี้แจงแนวทางการบริหารจัดการธุรการในโรงเรียนขนาดเล็ก เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการบริหารงานบุคคลและประสิทธิภาพการบริหารจัดการโรงเรียนขนาดเล็ก ผ่านระบบ Video Conference ณ ห้องประชุมไพรวัลย์ธารา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5734-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5738-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5754-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5760-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5770-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5781-1600x1067.jpg)
- สพป.พัทลุง เขต 2 จัดการแข่งขันทักษะภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 รอบชนะเลิศ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) โดยสำนักวิชาครุศาสตร์และศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ติดตามการดำเนินงานตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข” - 17 กรกฎาคม 2024