วันจันทร์ที่ 27 พฤศจิกายน 2566 เวลา 10.00 น. นายนิวัฒน์ แก้วเพชร ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 3 พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ศูนย์ความปลอดภัย สพป.ชย.3 (ระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน) ได้ลงพื้นที่เยี่ยมบ้านนักเรียนให้กำลังใจนักเรียนและครอบครัวนักเรียน กรณีนักเรียนประสบภาวะยากลำบาก พร้อมนำเงินกองทุนช่วยเหลือนักเรียน สพป.ชัยภูมิ เขต 3 มอบให้กับนักเรียน ราย เด็กชายเสน่ห์ เข็มมะลัง นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 โรงเรียนบ้านวังตาเทพ อำเภอเทพสถิต จังหวัดชัยภูมิ
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมการประชุมชี้แจงตัวชี้วัดผลลัพธ์ตามมาตรการปรับปรุงประสิทธิภาพในการปฏิบัติราชการของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 (เพิ่มเติม) ผ่านระบบอิเล็กทรอนิกส์ (โปรแกรม Zoom) - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 เปิดการแข่งขันโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในวันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 9/2567 - 25 กรกฎาคม 2024