วันที่ 29 พฤศจิกายน 2566 นางสาวปวิชญา สินน้อย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 มอบหมายให้ นางอุบล หนูมาก , นายศุภเชษฐ์ กาญจนมณี รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 พร้อมด้วย นางผุสดี ฤทธิ์ช่วยรอด ศึกษานิเทศก์ ลงพื้นที่เยี่ยมสถานศึกษาในสังกัดที่ประสบภัยน้ำท่วม ได้แก่ โรงเรียนอนุบาลป่าบอน และโรงเรียนวัดท่าดินแดงโดย ผู้บริหารสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 ได้กล่าวให้กำลังใจผู้บริหาร ครู บุคลากรทางการศึกษาและนักเรียน จากสถานการณ์ฝนตกหนักอย่างต่อเนื่องในพื้นที่จังหวัดพัทลุง ทำให้เกิดน้ำท่วมในหลายพื้นที่ รวมทั้งสถานศึกษาในสังกัดก็ได้รับผลกระทบในครั้งนี้ด้วย
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/555607_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/555756_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/555775.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/555777.jpg)
- สพป.พัทลุง เขต 2 จัดการแข่งขันทักษะภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 รอบชนะเลิศ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) โดยสำนักวิชาครุศาสตร์และศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ติดตามการดำเนินงานตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข” - 17 กรกฎาคม 2024