วันที่ 30 พฤศจิกายน 2566 นางสาวปวิชญา สินน้อย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 พร้อมด้วย นายธวัช รัตนพันธ์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 นางรุจิรา คงประพันธ์ , นางสาวชญาษร จรณโยธิน ศึกษานิเทศก์ และนางสาววาสนา สุวรรณโณ นักจัดการงานทั่วไป ลงพื้นที่เยี่ยมสถานศึกษาในสังกัดที่ประสบภัยน้ำท่วม ได้แก่ โรงเรียนบ้านควนโคกยา , โรงเรียนบ้านท่าลาด , โรงเรียนบ้านไสนายขัน และโรงเรียนวัดชุมประดิษฐ์ โดย นางสาวปวิชญา สินน้อย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 ได้กล่าวให้กำลังใจผู้บริหาร ครู บุคลากรทางการศึกษาและนักเรียน จากสถานการณ์ฝนตกหนักอย่างต่อเนื่องในพื้นที่จังหวัดพัทลุง ทำให้เกิดน้ำท่วมในหลายพื้นที่ รวมทั้งสถานศึกษาในสังกัดก็ได้รับผลกระทบในครั้งนี้ด้วย
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_โรงเรียนบ้านควนโคกยา_๒๓๑๒๐๑_1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_โรงเรียนบ้านท่าลาด_๒๓๑๒๐๑_1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_โรงเรียนบ้านไสนายขัน_๒๓๑๒๐๑_6.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_โรงเรียนวัดชุมประดิษฐ์-น้ำท่วม_๒๓๑๒๐๑_2.jpg)
- สพป.พัทลุง เขต 2 จัดการแข่งขันทักษะภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 รอบชนะเลิศ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) โดยสำนักวิชาครุศาสตร์และศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ติดตามการดำเนินงานตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข” - 17 กรกฎาคม 2024