วันที่ 5 ธันวาคม 2566 ดร.ประสิทธิ์ หนูกุ้ง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสงขลา สตูล พร้อมด้วยบุคลากร สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสงขลา สตูล ร่วมทำบุญตักบาตรและวางพานพุ่มดอกไม้ เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2566 โดยมี นายสมนึก พรหมเขียว ผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลา เป็นประธานในพิธี เพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดีและน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณอันหาสุดมิได้ที่พระองค์ทรงปฏิบัติพระราชกรณียกิจนานัปการ ณ ศาลากลางจังหวัดสงขลา
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_0021-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/8587_0-1600x902.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/8611_0-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_0004-copy-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_0025-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_9975-1600x1200.jpg)
- สพม.สงขลา สตูล พิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดินเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาส พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 23 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ได้รับเหรียญเงิน การแข่งขันหุ่นยนต์เเละกีฬาอีสปอร์ต ระดับอาเซียน - 17 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ร่วมกิจกรรมภายใต้โครงการ ให้ความรู้ สร้างความเข้าใจในการป้องกันและเฝ้าระวังยาเสพติดในสถานศึกษา - 17 กรกฎาคม 2024