วันที่ 6 ธันวาคม 2566 เวลา 11.00 น.ดร.ศักดิ์สิทธิ์ แร่ทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชุมพร เขต 1 พร้อมด้วย นางสาวกัญณัฏฐ์ ทับเกตุ รอง ผอ.สพป.ชุมพร เขต 1, นายวิทยา ทิพย์มงคล ผอ.โรงเรียนบ้านเขาชันโต๊ะ, ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย และเจ้าหน้าที่ สพป.ชุมพร เขต 1 ลงพื้นที่เยี่ยมให้กำลังใจ เด็กชายชโนดม นามโชติ นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 โรงเรียนวัดบางลึก อำเภอเมืองชุมพร กรณีบ้านพักอาศัยไฟไหม้เสียหายเกือบทั้งหลัง พร้อมมอบเงินช่วยเหลือนักเรียน จำนวน 3,000 บาท เพื่อเป็นการสร้างขวัญและกำลังใจให้กับนักเรียนและครอบครัวนักเรียนเป็นการเบื้องต้น ทั้งนี้ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชุมพร เขต 1 ได้ดำเนินการประสานหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เพื่อร่วมหาแนวทางในการให้ความช่วยเหลือนักเรียนรายดังกล่าวต่อไป
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/DSCN8176_0-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/DSCN8173_0-1600x1550.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/DSCN8175_0-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/DSCN8182_0-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/DSCN8171_0-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/DSCN8184_0-1200x1600.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/DSCN8185_0-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/DSCN8186_0-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/DSCN8187_0-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/S__5365777_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/S__5365778_0.jpg)