วันที่ 6 ธันวาคม 2566 เวลา 10.30 น. ดร.ศักดิ์สิทธิ์ แร่ทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชุมพร เขต 1 พร้อมด้วย นายเสรี พรหมฤทธิ์ นางสาวกัญณัฏฐ์ ทับเกตุ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชุมพร เขต 1, ประธานเครือข่ายสถานศึกษาในสังกัด, ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย และบุคลากร สพป.ชุมพร แขต 1 นำสิ่งของสนับสนุนรางวัลร้านกาชาดจังหวัดชุมพร ส่งมอบให้กับเหล่ากาชาดจังหวัดชุมพร ในวัน “รวมน้ำใจจังหวัดชุมพร ประจำปี 2566” เพื่อใช้ในการออกรางวัลงานเทิดพระเกียรติพลเรือเอกพระเจ้าบรมวงศ์เธอพระองค์เจ้าอาภากรเกียรติวงศ์ กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ และงานกาชาดจังหวัดชุมพร ประจำปี 2566 ซึ่งกำหนดจัดขึ้นระหว่างวันที่ 17 – 25 ธันวาคม 2566 ณ บริเวณโครงการพัฒนาพื้นที่หนองใหญ่ตามพระราชดำริ ตำบลบางลึก อำเภอเมืองชุมพร จังหวัดชุมพร โดยมีนายวิสาห์ พูลศิริรัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดชุมพร และนางขนิษฐา พูลศิริรัตน์ นายกเหล่ากาชาดจังหวัดชุมพร รับมอบ ณ สำนักงานเหล่ากาชาดจังหวัดชุมพร ตำบลนาชะอัง อำเภอเมืองชุมพร ซึ่งสิ่งของที่นำมอบในครั้งนี้ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชุมพรเขต 1 ได้รับความร่วมมือจากเครือข่ายสถานศึกษา และสถานศึกษาในสังกัด ร่วมจัดหาเพื่อสนับสนุนให้กับร้านกาชาดจังหวัดชุมพรในการนำไปออกรางวัลในงานดังกล่าวได้แก่ ตู้เย็น พัดลมตั้งพื้น พัดลมตั้งโต๊ะ หม้อหุงข้าว เตารีด กระติกน้ำร้อน หม้ออบลมร้อน กาต้มน้ำร้อน จักรยาน หม้อต้มเอนกประสงค์ ไมโครเวฟ หม้อต้ม ไดร์เป่าผม เตาปิ้งย่างพร้อมหม้อสุกี้ และผ้านวม รวมจำนวน15 รายการ 75 ชิ้น
Latest posts by นิตา คุณวุฒิ (see all)