โรงเรียนบ้านป่ากุมเกาะ อำเภอสวรรคโลก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุโขทัย เขต 2 นำโดย นายพิเชฏ บุญญา ผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครู ผู้ปกครองนักเรียน ร่วมกับพระสงฆ์วัดท่าเกย ต.ป่ากุมเกาะ จัดกิจกรรมตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง เนื่องในเดือนพ่อแห่งชาติ โดยได้มอบเงินและข้าวสารอาหารแห้งทั้งหมดจากการใส่บาตร ให้กับโรงเรียนบ้านป่ากุมเกาะ โดยคิด มูลค่าจำนว 22,761 บาท ซึ่งเป็นความร่วมมือระหว่าง บ้าน วัด โรงเรียน เพื่อพัฒนาการศึกษา…(ครูวัชรินทร์..ภาพ/มณีวรรณ..ข่าว)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/1701850534984.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/1701850532394-1600x1105.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/1701850528775-1600x955.jpg)
- สพป.สุโขทัย เขต 2 จัดพิธีลงนามและพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุโขทัย เขต 2 ประชุมทางไกลผ่านรายการ พฤหัสเช้า ข่าว สพฐ. ครั้งที่ 30/2567 และประชุม PLC - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุโขทัย เขต 2 คัดเลือกจัดเวทีแลกเปลี่ยนเรียนรู้สถานศึกษา เพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024