วันที่ 7 ธันวาคม 2566 เวลา 13.30 น. นายอุมัธ สวาหลัง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาภูเก็ต นำนักเรียน นักศึกษา และผู้แทนสถานศึกษาเข้ารับรางวัลพระราชทาน ประจำปีการศึกษา 2565 ณ หอประชุมคุรุสภา กระทรวงศึกษาธิการ ทั้งนี้ สถานศึกษาและนักเรียนของจังหวัดภูเก็ต ที่ได้รับรางวัลพระราชทาน ดังนี้ โรงเรียนอนุบาลภูเก็ต โรงเรียนวิทยาสาธิต โรงเรียนเชิงทะเลวิทยาคม “จุติ-ก้องอนุสรณ์” นางสาวกัญญาวีร์ วงศ์ธนวิรุฬห์ โรงเรียน ภูเก็ตไทยหัวอาเชียนวิทยา
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/S__36470820_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/S__46964790_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/S__46964856_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/S__46964854_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/S__36470817_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/S__36470823_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/S__36470814_0-630x840.jpg)
- สพป.ภูเก็ต ประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาภูเก็ต ครั้งที่ 8/2567 - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.ภูเก็ต อบรมพัฒนาครูผู้ช่วยสู่ครูมืออาชีพ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการบริหารงานบุคคล - 23 กรกฎาคม 2024
- สพป.ภูเก็ต พัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยการสถานศึกษา - 18 กรกฎาคม 2024