![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/511924_0.jpg)
วันที่ ๒๖ ธันวาคม ๒๕๖๖ นางอภิชัย เสนาโยธี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุทัยธานี เขต ๑ มอบหมายให้ นางณัชทลิดา ตันมา รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุทัยธานี เขต ๑ พร้อมด้วยนางอัชรา มณีรอด ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา และนางสุนีย์ สมพงษ์ ศึกษานิเทศก์ ร่วมพิธีเปิดการแข่งขันกีฬา-กรีฑา นักเรียน ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๖ กลุ่มโรงเรียนสว่างสมบูรณ์ เพื่อเสริมสร้างให้นักเรียนมีสุขภาพพลานามัยสมบูรณ์ มีจิตใจเข้มแข็ง มีความสามัคคีในหมู่คณะ รู้จักการทำงานเป็นทีม และเพื่อคัดตัวนักกี่หาในระดับต่อไป โดยจัดให้มีการแข่งขันประกอบด้วย ๖ ชนิดกีฬา คือ ฟุตบอล ฟุตซอล วอลเลย์บอล เชปักตะกร้อ เปตองและเทเบิลเทนนิส โดยมีนายเผด็จ นุ้ยปรี นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานในพิธีเปิด และมอบเงินสนับสนุนการจัดกิจกรรม จำนวน ๑๘๕,๐๐๐ บาท ณ สนามกีฬาชั่วคราว โรงเรียนบ้านหนองชุมเห็ด อ.สว่างอารมณ์
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/511916_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/511935_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/511931_0.jpg)
- สพป.อุทัยธานี เขต ๑ กิจกรรมเนื่องในวันคล้ายวันสถาปนาสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน - 7 กรกฎาคม 2024
- สพป.อุทัยธานี เขต ๑ จัดอบรมโครงการพัฒนานวัตกรรมเพื่อยกระดับคุณภาพการศึกษาด้วยรูปแบบ Active Learning สำหรับครูและบุคลากรทางการศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (๑ อำเภอ ๑ โรงเรียนคุณภาพ) - 6 กรกฎาคม 2024
- สพป.อุทัยธานี เขต ๑ จัดอบรมเชิงปฏิบัติการ การสร้างความรู้ ความเข้าใจในการดำเนินงานโครงการอาหารกลางวัน - 6 กรกฎาคม 2024