วันอังคารที่ ๗ พฤษภาคม ๒๕๖๒ ผอ.มาโนช กุลนาแพง (ประธานเครือข่ายการศึกษาภาคบังคับ สพป.รย.๒) ผอ.ปัญญา กันเกตุ, ผอ.มานพ หาที่ถูก, ผอ.วิสูตร อุดมพฤกษชาติ และคณะครู นำนักเรียนโครงการทวิภาคี สาขาช่างยนต์ ของโรงเรียนบ้านพลงตาเอี่ยม จำนวน ๑ คน, โรงเรียนวัดป่ายุบ จำนวน ๑ คน, โรงเรียนบ้านสีระมัน จำนวน ๕ คน, โรงเรียนบ้านยางเอน จำนวน ๒ คน, โรงเรียนบ้านชำฆ้อ จำนวน ๒ คน, โรงเรียนบ้านสองสลึง จำนวน ๑ คน, โรงเรียนวัดเกาะลอย จำนวน ๑ คน, โรงเรียนชุมชนวัดตะเคียนงาม จำนวน ๓ คน และโรงเรียนบ้านทุ่งเค็ด จำนวน ๒ คน รวมทั้งสิ้น ๑๘ คน รายงานตัว ลงทะเบียนเรียนปรับพื้นฐานวิชาชีพช่างยนต์ เข้าค่ายคุณธรรมและส่งตัวเข้าสถานประกอบการที่วิทยาลัยเทคนิคสุรนารี จังหวัดนครราชสีมา เป็นที่เรียบร้อย…
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024