วันอังคารที่ ๒๓ มกราคม ๒๕๖๗ ตั้งแต่เวลา ๐๗.๓๐ – ๑๒.๐๐ น. สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ ร่วมกับโรงพยาบาลทหารผ่านศึก ออกหน่วยตรวจสุขภาพเคลื่อนที่ให้ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา, ลูกจ้าง ตลอดจนข้าราชการบำนาญในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๗ การนี้ ว่าที่ร้อยตรี ศุภกฤต ตรีมงคล รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒, นางมาลี แก้วแววนาม ผู้อำนวยการกลุ่มอำนวยการตลอดจน ผู้อำนวยการกลุ่ม, บุคลากร, ผู้บริหารสถานศึกษา, ข้าราชการครู, ข้าราชการบำนาญ และลูกจ้าง ให้ความสนใจเข้ารับการตรวจสุขภาพประจำปีในครั้งนี้เป็นจำนวนมาก ณ อาคารวิทยบริการ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ อำเภอแก่งคอย จังหวัดสระบุรี
- สพป.สระบุรี เขต ๒ อบรมเชิงปฏิบัติการโครงการพัฒนาศักยภาพการใช้ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร รุ่นที่ ๒ - 16 กรกฎาคม 2024
- ครูและนักเรียนในสังกัด สพป.สระบุรี เขต ๒ เข้าตรวจคัดกรองสายตา - 16 กรกฎาคม 2024
- ผอ.สพป.สระบุรี เขต ๒ ร่วมประชุม “สพฐ. สัญจร รวมพลังแก้ไขปัญหาหนี้สินครูและบุคลากร สพฐ. กระทรวงศึกษาธิการ” จุดที่ ๔ ภาคกลาง จ.พระนครศรีอยุธยา - 14 กรกฎาคม 2024