วันที่ 5 – 7 กุมภาพันธ์ 2567นายฮาดี บินดู่เหล็ม ผู้อำนวยการโรงเรียนคูเต่าวิทยา มอบหมายให้ นายธีรวัฒน์ ขรัวทองเขียว หัวหน้ากิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ พร้อมด้วย นางสาวสุวิมล ปานแก้ว ตำแหน่ง ครู ดำเนินการจัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ ” จิตอาสา คูเต่าวิทยา สำนึกรักบ้านเกิด ” ให้กับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 – 6 จำนวน 35 คน ณ โรงเรียนคูเต่าวิทยาและเขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่า โตนงาช้าง อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา
โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อมุ่งเน้นให้เห็นคุณค่าของตนเองและผู้อื่น ส่งเสริมให้มีจิตสาธารณะ เสียสละ รักสามัคคี พัฒนาผู้เรียนให้มีจิตสำนึกในการอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์สูงสุด
ภาพ : สุวิมล ปานแก้ว
ข่าว : ธีรวัฒน์ ขรัวทองเขียว
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-44-1600x1200.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-43.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-42.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-41.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-40.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-39.png)
- สพม.สงขลา สตูล พิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดินเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาส พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 23 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ได้รับเหรียญเงิน การแข่งขันหุ่นยนต์เเละกีฬาอีสปอร์ต ระดับอาเซียน - 17 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ร่วมกิจกรรมภายใต้โครงการ ให้ความรู้ สร้างความเข้าใจในการป้องกันและเฝ้าระวังยาเสพติดในสถานศึกษา - 17 กรกฎาคม 2024