วันจันทร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 ณ หอประชุมเพชรชมพู โรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม ศาสตราจารย์เกียรติคุณ นายแพทย์เกษม วัฒนชัย องคมนตรี ประธานในพิธีเปิดงาน “นิทรรศการเปิดโลกวิชาการและเปิดบ้านคุณธรรม ครั้งที่ 8 ประจำปี 2567” โดยนายอดิเทพ กมลเวชช์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิจิตร กล่าวต้อนรับ ดร.ปัญญา หาแก้ว ผอ.สพม.พิจิตร กล่าวรายงานวัตถุประสงค์การจัดงาน โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ คณะผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัด สพม.พิจิตร คณะครู และนักเรียน ให้การต้อนรับ พร้อมเยี่ยมชมนิทรรศการจากวิชาค้นคว้าอิสระ (Individual Study) ของนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 และ 4 ที่จัดแสดงภายในและบริเวณโดยรอบหอประชุม การจัดกิจกรรมในครั้งนี้ เพื่อเป็นการแสดงผลการดำเนินโครงงานคุณธรรมของนักเรียนโรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม ภายใต้แนวคิด”ความดีที่อยากทำปัญหาซ้ำซ้ำที่อยากแก้ ” อันแสดงถึงการร่วมกันสร้างและพัฒนาตามกระบวนการพัฒนาโรงเรียนคุณธรรมจริยธรรมที่ยั่งยืน ตลอดจนเป็นการสืบสาน รักษา ต่อยอด พัฒนานักเรียนให้มีพฤติกรรมที่พึงประสงค์ตามแนวทางโรงเรียนคุณธรรม
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/426747892_728285959406492_5970458830174267897_n_0-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/427095912_728285222739899_8605456104921586285_n_0-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/427795472_728285886073166_4130632565507556251_n_0-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/427811237_728285349406553_139015763746599164_n_0-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/427816908_728285979406490_8381126933515748794_n_0-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/427839504_728284776073277_5416053827107850222_n_0-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5644_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5648_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5662_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5673_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5805_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5812_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5825_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5842_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5853_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5861_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5889_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5920_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5927_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5960_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5967_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5987_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5992_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6011_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6017_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6047_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6084_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6110_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6147_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6175_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6188_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6197_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6213_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6228_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6233_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6237_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6239_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6242_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6244_0-1600x1067.jpg)
- สพม.พิจิตร ร่วมจัดอบรมเชิงปฏิบัติการการส่งเสริมการนำผลการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติ ขั้นพื้นฐาน (O-NET) ไปใช้ในการยกระดับคุณภาพการจัดการเรียนการสอน - 5 กรกฎาคม 2024
- สพม.พิจิตร พัฒนาศักยภาพและการสร้างแรงบันดาลใจให้ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ในศตวรรษที่ 21 - 17 พฤษภาคม 2024
- สพม.พิจิตร ร่วมต้อนรับ ศาสตราจารย์เกียรติคุณ นายแพทย์เกษม วัฒนชัย องคมนตรี ลงพื้นที่โรงเรียนบางมูลนากภูมิวิทยาคม และมอบนโยบายการขับเคลื่อน การยกระดับผลการทดสอบทางการศึกษา O-NET ของจังหวัดพิจิตร - 29 เมษายน 2024