วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567 คณะผู้บริหาร คณะครู และบุคลากรโรงเรียนสาครพิทยาคาร ร่วมกิจกรรม “สพฐ.รวมใจภักดิ์ เรารักกรมสมเด็จพระเทพ ฯ“ร่วมแต่งกายด้วยชุดสีม่วง เพื่อเป็นการเทิดพระเกียรติและแสดงพลังความจงรักภักดีต่อสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี โดยดำเนินกิจกรรมเคารพธงชาติ กล่าวคำปฏิญาณ และน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระองค์ท่าน ซึ่งมีนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ 240 คน ณ ลานกิจกรรมหน้าเสาธง โรงเรียนสาครพิทยาคาร
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-69.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-70-1600x1200.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-68-1600x1177.png)
- สพม.สงขลา สตูล พิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดินเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาส พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 23 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ได้รับเหรียญเงิน การแข่งขันหุ่นยนต์เเละกีฬาอีสปอร์ต ระดับอาเซียน - 17 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ร่วมกิจกรรมภายใต้โครงการ ให้ความรู้ สร้างความเข้าใจในการป้องกันและเฝ้าระวังยาเสพติดในสถานศึกษา - 17 กรกฎาคม 2024