วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567 นายอุมัธ สวาหลัง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาภูเก็ต มอบหมายให้นางมาลัยพร รัตนดิลก ณ ภูเก็ต ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา รักษาราชการแทนผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาภูเก็ต พร้อมด้วยข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา สพป.ภูเก็ตดำเนินการจัดกิจกรรม “สพฐ. รวมใจภักดิ์ เรารักกรมสมเด็จพระเทพ ฯ” โดยการใส่เสื้อผ้าสีม่วง เพื่อเป็นการเทิดพระเกียรติและแสดงพลังความจงรักภักดีต่อสถาบันอันเป็นที่รักและเทิดทูนของทุกคน ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาภูเก็ต อำเภอเมือง จังหวัดภูเก็ต
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__4497657_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__4497660_0-840x630.jpg)
- สพป.ภูเก็ต ประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาภูเก็ต ครั้งที่ 8/2567 - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.ภูเก็ต อบรมพัฒนาครูผู้ช่วยสู่ครูมืออาชีพ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการบริหารงานบุคคล - 23 กรกฎาคม 2024
- สพป.ภูเก็ต พัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยการสถานศึกษา - 18 กรกฎาคม 2024