วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2567 นางสาวปวิชญา สินน้อย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 พร้อมด้วย นายศุภเชษฐ์ กาญจนมณี รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 นางยินดี บุญทอง, นางสาวสุจิรา มุสิกะเจริญ ศึกษานิเทศก์ และนางสาววาสนา สุวรรณโณ นักจัดการงานทั่วไป ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินงานโครงการอาหารกลางวันและติดตามการเตรียมความพร้อมการสอบประเมินคุณภาพการศึกษาขั้นพื้นฐาน ( NT: National Test) ในเครือข่ายตะโหมด ได้แก่ โรงเรียนบ้านด่านโลด โรงเรียนบ้านควนอินนอโม และโรงเรียนวัดตะโหมด (หมุนคณานุสรณ์)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_9659-1-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_9669-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_9684-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_9692-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_9794-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_9838-1600x1067.jpg)
- สพป.พัทลุง เขต 2 จัดการแข่งขันทักษะภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 รอบชนะเลิศ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) โดยสำนักวิชาครุศาสตร์และศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ติดตามการดำเนินงานตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข” - 17 กรกฎาคม 2024