วันนี้ (19 ก.พ.67) เวลา 14.00 น. ดร.ศักดิ์สิทธ์ แร่ทอง ผอ.สพป.ชุมพร เขต 1 เป็นประธานในพิธีอันเชิญถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี และร่วมแสดงความยินดีกับ ร.ร.บ้านงาช้าง รับถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพฯ สยามบรมราชกุมารี ชนะเลิศการแข่งขันวิทยุการบินมินิวอลเลย์บอลรอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ณ โรงเรียนบ้านงาช้าง อ.ท่าแซะ จ.ชุมพร พร้อมทั้งกล่าวชื่นชมยินดีให้กับนักกีฬาในครั้งนี้
ทั้งนี้ โรงเรียนบ้านงาช้าง อ.ท่าแซะ จ.ชุมพร ได้ส่งนักกีฬาเข้าร่วมกิจกรรมวิทยุการบินฯ มินิวอลเลย์บอล ประเภททีมชายรุ่นอายุ ไม่เกิน 12 ปี ครั้งที่ 23 (ปีที่ 41) รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2566 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ระหว่างวันที่ 31 มกราคม – 7 กุมภาพันธ์ 2567 ณ ยิมเทศบาลเมืองทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช และสามารถคว้ารางวัลชนะเลิศประเภททีมชาย รุ่นอายุ ไม่เกิน 12 ปี ถือเป็นการสร้างชื่อเสียงให้กับจังหวัดชุมพรเป็นอย่างมาก
รายงานโดย สุนันทรัตน์ เอี่ยมทองกุล นักประชาสัมพันธ์ชำนาญการ
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__68386834_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__68386839_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__68386836_0-Copy.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__68386837_0-Copy.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__68386838_0-Copy.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__68386840_0-Copy.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__68386841_0-Copy.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__68386842_0-Copy.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__68386843_0-Copy.jpg)