วันที่ ๒๐ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ นายสุดสาคร เรืองวิเศษ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ เป็นประธานพิธีเปิดการฝึกทักษะอาชีพเสริมสร้างรายได้ระหว่างเรียน แนะแนวอาชีพสู่การมีงานทำ ตามโครงการเสริมสร้างความเข้มแข็งระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี ๒๕๖๗ โดยมี ว่าที่ร้อยตรี ศุภกฤต ตรีมงคล รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุตรี เขต ๒ กล่าวรายงาน โอกาสนี้ นายชัยวัฒน์ พรแสน ผู้อำนวยการวิทยาลัยสารพัดช่างสระบุรี กล่าวต้อนรับ การจัดอบรมดังกล่าวเพื่อพัฒนาทักษะอาชีพให้กับนักเรียนที่ ไม่ได้เรียนต่อหลังจบการศึกษาภาคบังคับ และฝึกทักษะความพร้อมก่อนเข้าสู่ตลาดแรงงาน ณ วิทยาลัยสารพัดช่างสระบุรี อำเภอเมืองสระบุรี จังหวัดสระบุรี
- สพป.สระบุรี เขต ๒ อบรมเชิงปฏิบัติการโครงการพัฒนาศักยภาพการใช้ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร รุ่นที่ ๒ - 16 กรกฎาคม 2024
- ครูและนักเรียนในสังกัด สพป.สระบุรี เขต ๒ เข้าตรวจคัดกรองสายตา - 16 กรกฎาคม 2024
- ผอ.สพป.สระบุรี เขต ๒ ร่วมประชุม “สพฐ. สัญจร รวมพลังแก้ไขปัญหาหนี้สินครูและบุคลากร สพฐ. กระทรวงศึกษาธิการ” จุดที่ ๔ ภาคกลาง จ.พระนครศรีอยุธยา - 14 กรกฎาคม 2024