วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2567 ดร.ศักดิ์สิทธ์ แร่ทอง ผอ.สพป.ชุมพร เขต 1 ร่วมเป็นเกียรติ ในพิธีส่งมอบรถมินิบัส ตามโครงการความร่วมมือทางด้านเศรษฐกิจแบบให้เปล่าเพื่อพื้นฐานและความมั่นคง (จีจีพี) โดยรัฐบาลญี่ปุ่น มุ่งเน้นความช่วยเหลือพื้นฐาน ในการนี้มี นายวิสาห์ พูลศิริรัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดชุมพร กล่าวต้อนรับ Mr.Takuro Tasaka อัคราชทูตแผนกเศรษฐกิจ เอกอัคราชทูตญี่ปุ่นประจำประเทศไทยและคณะ ณ โรงเรียนชุมพรปัญญานุกูล อ.ปะทิว จ.ชุมพร
รายงานโดย สุนันทรัตน์ เอี่ยมทองกุล นักประชาสัมพันธ์ชำนาญการ
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__167518221_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__167518230_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__167518223_0-Copy.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__167518224_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__167518225_0-Copy.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__167518227_0-Copy.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__167518228_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__167518229_0.jpg)