วันที่ ๒๐ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ นายเสรี ขามประไพ ผอ.สพป.อุทัยธานี เขต ๑ มอบหมายให้ ดร.สมาพร ลี้ภัยรัตน์ รอง ผอ.สพป.อุทัยธานี เขต ๑ เป็นประธานเปิดอบรมการพัฒนาบุคลากรการนำเทคโนโลยีดิจิทัลมาใช้ในการบริหารจัดการและการให้บริการอย่างมีประสิทธิภาพ ให้แก่บุคลากรของเขตพื้นที่การศึกษาฯ ในการนำเทคโนโลยีดิจิทัลมาใช้ในการบริหารจัดการและการให้บริการ คือ ระบบการประชุมทางไกลผ่านทางจอภาพ (VDO Conference) การสร้างแบบสำรวจและแบบสอบถามออนไลน์(Google Form) และการใช้งานโปรแกรม Canva แพลตฟอร์มออกแบบกราฟิก ณ ห้องประชุมสะแกกรัง ๑ สพป.อุทัยธานี เขต ๑
วันที่ ๒๑ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ ได้จัดการอบรมการพัฒนาบุคลากรการนำเทคโนโลยีดิจิทัลมาใช้ในการบริหารจัดการและการให้บริการอย่างมีประสิทธิภาพ ให้แก่บุคลากรของสถานศึกษาในสังกัด ในการนำเทคโนโลยีดิจิทัลมาใช้ในการบริหารจัดการและการให้บริการ คือ การสร้างและพัฒนาเว็บไซต์ของสถานศึกษาด้วย Google Site ณ ห้องประชุมสะแกกรัง ๒ สพป.อุทัยธานี เขต ๑
- สพป.อุทัยธานี เขต ๑ กิจกรรมเนื่องในวันคล้ายวันสถาปนาสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน - 7 กรกฎาคม 2024
- สพป.อุทัยธานี เขต ๑ จัดอบรมโครงการพัฒนานวัตกรรมเพื่อยกระดับคุณภาพการศึกษาด้วยรูปแบบ Active Learning สำหรับครูและบุคลากรทางการศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (๑ อำเภอ ๑ โรงเรียนคุณภาพ) - 6 กรกฎาคม 2024
- สพป.อุทัยธานี เขต ๑ จัดอบรมเชิงปฏิบัติการ การสร้างความรู้ ความเข้าใจในการดำเนินงานโครงการอาหารกลางวัน - 6 กรกฎาคม 2024