วันที่ ๑๖ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ นายสุดสาคร เรืองวิเศษ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ มอบหมายให้ นางธัญพร สมบูรณ์ศักดิ์ศรี รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ พร้อมด้วย นางปาจรีย์ สังข์วงษา ศึกษานิเทศก์ สพป.สระบุรี เขต ๒ ร่วมกิจกรรมเดินรณรงค์ให้ปลอดควันพิษจากไฟป่า โดยมี นายบุญเลิศ เนตร์ขำ นายอำเภอหนองแค พร้อมด้วย นายภูวนาถ โชคเพิ่มพูน ผู้จัดการอาวุโส ซีพี-เมจิ ร่วมจัดกิจกรรมเดินรณรงค์ให้ปลอดควันพิษจากไฟป่า เพื่อเตรียมความพร้อมในการรับสถานการณ์ไฟป่า สร้างความตระหนัก ความเข้าใจให้แก่ชุมชน การนี้ นางวาสนา สุขธนู ผู้อำนวยการโรงเรียนหินกอง (พิบูลอนุสรณ์) นำคณะครูและนักเรียนร่วมเดินรณรงค์บริเวณชุมชนโดยรอบ
- สพป.สระบุรี เขต ๒ อบรมเชิงปฏิบัติการโครงการพัฒนาศักยภาพการใช้ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร รุ่นที่ ๒ - 16 กรกฎาคม 2024
- ครูและนักเรียนในสังกัด สพป.สระบุรี เขต ๒ เข้าตรวจคัดกรองสายตา - 16 กรกฎาคม 2024
- ผอ.สพป.สระบุรี เขต ๒ ร่วมประชุม “สพฐ. สัญจร รวมพลังแก้ไขปัญหาหนี้สินครูและบุคลากร สพฐ. กระทรวงศึกษาธิการ” จุดที่ ๔ ภาคกลาง จ.พระนครศรีอยุธยา - 14 กรกฎาคม 2024