วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 09.09 น. นายธีระศักดิ์ พลนาคู ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เป็นประธานในพิธีทำบุญตักบาตรถวายภัตตาหารเพลแด่พระสงฆ์และพิธีเปิดป้ายโดมอเนกประสงค์ โรงเรียนบ้านคอนสวรรค์ ซึ่งโรงเรียนได้จัดทำผ้าป่าเพื่อการศึกษาในโอกาสโรงเรียนมีอายุครบ 100 ปี (1 กุมภาพันธ์ 2566) เพื่อสมทบทุนก่อสร้าง สำหรับใช้จัดกิจกรรมต่าง ๆ ของนักเรียนและชุมชน เมื่อวันที่ 1 มกราคม 2566 และได้ก่อสร้างโดมดังกล่าแล้วเสร็จเมื่อเดือนสิงหาคม 2566 โดยมีคณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน ผู้นำชุมชน ผู้ปกครอง ผู้บริหารสถานศึกษาเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาอำเภอคอนสวรรค์ ครูและนักเรียน ร่วมพิธีฯ ณ ลานโดมอเนกประสงค์ โรงเรียนบ้านคอนสวรรค์
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/1-169.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/2-141.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/3-117.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/4-107.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_6148.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_6189.jpg)
- การประชุมพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2567 สำนักงานลูกเสือจังหวัดชัยภูมิ - 25 กรกฎาคม 2024
- การอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก - 25 กรกฎาคม 2024