![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/001-1600x1067.jpg)
//////วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 08.00-11.30 น. ที่ห้องประชุมโรงเรียนอนุบาลกระบี่ ถนนอุตรกิจ อำเภอเมืองกระบี่ นายอนุวรรตน์ โหมดพริ้ง รองผู้ว่าราชการจังหวัดกระบี่ เป็นประธานกิจกรรมประชุมเสวนาชาวการศึกษา เพื่อพัฒนาเด็กกระบี่ ดี เก่ง สุข เพื่อปรึกษาหารือ ข้อราชการ แลกเปลี่ยนข้อมูลข่าวสารในการขับเคลื่อนภารกิจของหน่วยงาน และเป็นการเสริมสร้างสัมพันธภาพที่ดีของหน่วยงานทางการศึกษาทุกสังกัดในจังหวัดกระบี่ พร้อมเยี่ยมชมการจัดนิทรรศการของนักเรียนในสังกัด สพป.กระบี่ ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย ศึกษาธิการจังหวัดกระบี่ พร้อมคณะ ผู้บริหาร หรือผู้แทนหน่วยงานทางการศึกษาในจังหวัดกระบี่ ผู้ทรงคุณวุฒิทางการศึกษาของ สพป.กระบี่ คณะกรรมการ อ.ก.ค.ศ. สพป.กระบี่ รวมถึงคณะกรรมการ ก.ต.ป.น. สพป.กระบี่ ประธานอำเภอทั้ง 8 อำเภอ และประธานเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาของ สพป.กระบี่ ทั้ง 19 เครือข่าย ซึ่งการจัดประชุมเสวนาดังกล่าว กำหนดจัดขึ้นโดยหน่วยงานทางการศึกษาในจังหวัดกระบี่ เป็นเจ้าภาพเวียนกันไป โดยสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่ เป็นหน่วยงานทางการศึกษาลำดับที่ 7 ที่เป็นเจ้าภาพจัดประชุมในครั้งนี้
นายอนุวรรตน์ โหมดพริ้ง กล่าวว่า การสร้างสังคมแห่งการเรียนรู้ในปัจจุบัน การพูดคุยประสานงานเป็นสิ่งที่ต้องทำความเข้าใจ และมีความจำเป็น ก่อนจะมีหนังสือราชการแจ้งถึงหน่วยงานต่าง ๆ เพราะในปัจจุบันโซเชียลมีผลให้มีแต่สังคมก้มหน้า ขาดการพบปะพูดคุย ทำความเข้าใจ การจัดกิจกรรมในครั้งนี้เป็นการแลกเปลี่ยนเรียนรู้นำเสนอผลงานของเด็กนักเรียนในหลายมิติเกี่ยวกับการศึกษา ในยุคปัจจุบันคนเก่งมีมากมาย สิ่งที่หน่วยงานทางการศึกษาจะต้องสร้างคือคนดี การปลูกฝังเด็กให้เป็นคนดี คนเก่ง และมีความสุข สร้างความแตกต่าง แต่ไม่แตกแยก เน้นรู้รักสามัคคี ที่ทุกคนต้องปลูกฝังให้เด็กพัฒนาและก้าวสู่สังคมอย่างมีคุณภาพ
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/007-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/002-1-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/003-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/004-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/005-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/006-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/008-1600x1067.jpg)
- สพป.กระบี่ ร่วมพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาในโรงเรียนอนุบาลกระบี่ “ดอกบัวเกมส์” ประจำปีการศึกษา 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.กระบี่ จัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ เนื่องในโอกาสวันสถาปนา สพฐ. ครบรอบ 21 ปี - 9 กรกฎาคม 2024
- สพป.กระบี่ รับรายงานตัวครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ.ประจำปี 2567 รอบแรก จำนวน 12 สาขาวิชาเอก 79 อัตรา มีผู้ไม่มารายงานตัว จำนวน 3 คน - 5 กรกฎาคม 2024