วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2567 ดร.ศักดิ์สิทธ์ แร่ทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชุมพร เขต 1 เป็นประธาน เปิดค่ายลูกเสือ เนตรนารี ประจำปีการศึกษา 2566 เพื่อฝึกนักเรียนในการฝึกปฏิบัติ กิจกรรมร่วมกันตามกระบวนการทางลูกเสือ เนตรนารี ระหว่างวันที่ 21-23 กุมภาพันธ์ 2567 ณ ค่ายลูกเสือเครือข่ายปะทิว 1 โรงเรียนชุมชนบ้านทะเลทรัพย์ อ.ปะทิว จ.ชุมพร และ ค่ายลูกเสือชั่วคราว โรงเรียนบ้านตาหงษ์ ต.หงษ์เจริญ อ.ท่าแซะ จ.ชุมพร
รายงานโดย งานประชาสัมพันธ์ ก.อำนวยการ สพป.ชุมพร เขต 1
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/Jปกลูกเสือ.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/Jค่ายลูกเสือ-Copy.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/Jค่ายลูกเสือ-Copy-Copy.jpg)