วันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ 2567 นางนภาพร พงษ์ขัน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลำปาง ลำพูน เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรม “รวมพลังSOFT POWER เสริมสร้างทักษะทางวิชาการและคุณธรรมจริยธรรม บูรณาการ อัตลักษณ์วิถีเพื่อทักษะชีวิตและการมีงานทำ” โดยในงานมีกิจกรรมถอดบทเรียน “โครงงานคุณธรรมและห้องเรียนชุมชน” “เข้าวัดวันพระ” และนิทรรศการมากมาย ณ หอประชุมธรรมวัฒน์ โรงเรียนสบปราบพิทยาคม อำเภอสบปราบ จังหวัดลำปาง
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/479194_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/479195_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/479199_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/479196_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/479198_0.jpg)
- สพม.ลำปาง ลำพูน ทำพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพม.ลำปาง ลำพูน นิเทศ ติดตาม แผนการยกระดับคุณภาพมาตรฐานการศึกษาตามแนวทางการประเมินนานาชาติ (PISA) - 24 กรกฎาคม 2024
- สพม.ลำปาง ลำพูน ร่วมพิธีเปิดและเยี่ยมชมนิทรรศการมหกรรมวิชาการ “เรียนดี มีความสุข” ภายใต้แนวทางการดำเนินงาน “จับมือไว้ แล้วไปด้วยกัน” - 11 กรกฎาคม 2024