วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2567 นายประสิทธิ์ หนูกุ้ง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสงขลา สตูล พร้อมด้วย นางนฤนันท์ เพชรสุวรรณ นายการุณ ชูช่วย รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสงขลา สตูล ผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัดทั้ง 53 โรงเรียนเข้าร่วมพิธีเปิดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 71 โดยมี นายไพเจน มากสุวรรณ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา เป็นประธานในพิธีเปิด พร้อมมอบเกียรติบัตรผู้ให้การสนับสนุนการจัดกิจกรรมครั้งนี้ และให้กำลังใจนักเรียน คณะครูและผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัดที่เข้าร่วมการแข่งขัน
โดยการจัดกิจกรรมเป็นประโยชน์ต่อครูและนักเรียน ให้ได้รับการพัฒนาทักษะทางด้านวิชาการ วิชาชีพ อีกทั้งเห็นคุณค่าและเกิดความภาคภูมิใจในความเป็นไทย รักและหวงแหนในมรดกทางวัฒนธรรมของชาติ ตลอดจนเป็นเวทีให้เด็กได้แสดงออกความสามารถของตนเอง โดยกิจกรรมจัดขึ้นที่โรงเรียนหาดใหญ่วิทยาลัย 2 จังหวัดสงขลา
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-98.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-100.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-99.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-103.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-102.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-104.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-101.png)
- สพม.สงขลา สตูล พิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดินเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาส พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 23 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ได้รับเหรียญเงิน การแข่งขันหุ่นยนต์เเละกีฬาอีสปอร์ต ระดับอาเซียน - 17 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ร่วมกิจกรรมภายใต้โครงการ ให้ความรู้ สร้างความเข้าใจในการป้องกันและเฝ้าระวังยาเสพติดในสถานศึกษา - 17 กรกฎาคม 2024