วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 09.00 น. นางสาวปวิชญา สินน้อย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 เป็นประธานการอบรมพัฒนาครู “หลักสูตรผู้ดำเนินการคัดกรองคนพิการทางการศึกษา” พร้อมด้วย บุคลากรกลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษา และนักจิตวิทยาโรงเรียนประจำสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา เพื่อเพิ่มโอกาสทางการศึกษาและการพัฒนาศักยภาพให้แก่นักเรียนที่มีความต้องการพิเศษทางการศึกษา ได้รับการพัฒนาสมรรถภาพด้านการเรียนรู้ในรูปแบบที่เหมาะสม และได้รับสิ่งอำนวยความสะดวก สื่อ บริการและความช่วยเหลืออื่นใดทางการศึกษา ครูและบุคลากร ทางการศึกษามีความรู้ ความสามารถและทักษะในการพัฒนาสมรรถภาพนักเรียนที่มีความต้องการพิเศษ ทางการศึกษาได้อย่างมีประสิทธิภาพ ณ ห้องประชุมสังข์หยด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_0002-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_0005-1-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_0019-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_0032-1-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_9978-1-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_9999-1600x1067.jpg)
- สพป.พัทลุง เขต 2 จัดการแข่งขันทักษะภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 รอบชนะเลิศ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) โดยสำนักวิชาครุศาสตร์และศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ติดตามการดำเนินงานตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข” - 17 กรกฎาคม 2024