วันที่ ๒๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ เวลา ๐๘.๓๐ น. นายธีระยุทธ อุ่นวิเศษ ผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ เป็นประธานในพิธีอบรมเชิงปฏิบัติการโครงการ “ส่งเสริมและพัฒนาการจัดการเรียนรู้ของครูผู้สอนภาษาไทย เพื่อการยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการเรียน ของโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ๑๗ โรงเรียน สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระยอง เขต ๒” เพื่อให้ครูนำเทคนิคในการจัดการเรียนการสอนภาษาไทยไปพัฒนาคุณภาพผู้เรียนให้เกิดสมรรถนะทางการอ่านและเขียน ผ่านการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ให้กับครูผู้สอนภาษาไทยในระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๑-๓ จำนวน ๑๙ คน โดยมี นางปัทมา สาธุ และคณะศึกษานิเทศก์ สพป.ระยอง เขต ๒ ผู้รับผิดชอบโครงการ ณ ห้องประชุมแหลมแม่พิมพ์ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระยอง เขต ๒
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024