วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2567 นายกรวินย์ ดวงตา ผู้อำนวยการโรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” มอบหมายให้ชมรม TO BE NUMBER ONE โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ได้จัดกิจกรรมอบรมพัฒนานักเรียนกลุ่มเสี่ยง โดยมีวิทยากรจากสถานพินิจและคุ้มครองเด็ก และเยาวชนจังหวัดสตูล เรือนจำจังหวัดสตูล ซึ่งเป็นวิทยากรเครือข่ายชมรม TO BE NUMBER ONE มาให้ความรู้ และ ให้ข้อมูลกฎหมายที่เกี่ยวกับเยาวชน เพื่อให้สมาชิกปรับเปลี่ยนค่านิยม และมีคุณลักษณะที่พึงประสงค์ที่ดียิ่งขึ้น
ภาพ/ข่าว : งาน ปชส. โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา”
- สพม.สงขลา สตูล พิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดินเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาส พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 23 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ได้รับเหรียญเงิน การแข่งขันหุ่นยนต์เเละกีฬาอีสปอร์ต ระดับอาเซียน - 17 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ร่วมกิจกรรมภายใต้โครงการ ให้ความรู้ สร้างความเข้าใจในการป้องกันและเฝ้าระวังยาเสพติดในสถานศึกษา - 17 กรกฎาคม 2024