วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 08.00-12.00 น.”โครงการส่งเสริมและพัฒนาทักษะความสามารถทางด้าน ICT“
โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย สตูล อบรมส่งเสริมนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาชั้นปีที่ 4-6 โรงเรียนบ้านโคกประดู่ ต.ฉลุง อ.เมือง จ.สตูล จำนวน 87 คน โดยในการอบรมครั้งนี้เป็นการส่งเสริมให้นักเรียนสามารถนำเทคโนโลยีมาใช้ให้เกิดประโยชน์ในด้านการเรียนการสอนและนำไปใช้ในชีวิตประจำวัน ณ ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 1 และห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 3 โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย สตูล
ภาพ/ข่าว : ปชส.โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย สตูล
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-118.png)
- สพม.สงขลา สตูล พิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดินเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาส พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 23 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ได้รับเหรียญเงิน การแข่งขันหุ่นยนต์เเละกีฬาอีสปอร์ต ระดับอาเซียน - 17 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ร่วมกิจกรรมภายใต้โครงการ ให้ความรู้ สร้างความเข้าใจในการป้องกันและเฝ้าระวังยาเสพติดในสถานศึกษา - 17 กรกฎาคม 2024