วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 13.00 น.นายธีระศักดิ์ พลนาคู ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 พร้อมด้วยรอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 และคณะร่วมมอบเงินกองทุน สพป.ชัยภูมิ เขต 1 ให้แก่โรงเรียนบ้านโนนลานและโรงเรียนราษฎร์บำรุงโรงเรียนละ 1,000 บาท เพื่อเป็นขวัญ กำลังใจและสนับสนุนการนำนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศ ในการแข่งขันทักษะมวยไทย ชิงถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา(ต้นกล้ามวยไทย ครั้งที่ 2) ณ มหาวิทยาลัยราชภัฎหมู่บ้านจอมบึง จ.ราชบุรี ในวันที่ 1 มีนาคม 2567 นี้ โดยโรงเรียนราษฎร์บำรุง เข้าชิงชนะเลิศ 1 รายการ ประเภทคีตะมวยไทย ระดับประถมศึกษาปีที่ 1-3 และโรงเรียนบ้านโนนลาน เข้าชิงชนะเลิศ 2 รายการ ได้แก่ ประเภทร่ายรำไหว้ครูมวยไทย ระดับประถมศึกษาปีที่ 1-3 และ ประเภทร่ายรำไหว้ครูและศิลปะการต่อสู้ ระดับประถมศึกษาปีที่ 1-3
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/1-196.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/2-163.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/3-143.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_6834.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_6837.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_6851.jpg)
- การประชุมพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2567 สำนักงานลูกเสือจังหวัดชัยภูมิ - 25 กรกฎาคม 2024
- การอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก - 25 กรกฎาคม 2024