วันพฤหัสบดี ที่ 29 กุมภาพันธ์ 2566 เวลา10.00 น.**
>> ดร.ศักดิ์สิทธิ์ แร่ทอง ผอ.สพป.ชุมพร เขต 1 ร่วมพิธีรับมอบเข็มวชิราวุธานุสรณ์ เป็นผู้บำเพ็ญคุณงามความดี มีกียรติ มีศักดิ์ศรี สมควรได้รับเข็มที่ระลึกวชิราวุธานุสรณ์ ซึ่งมีพระราชลัญจกรประจำพระองค์ พระบาทสมเด็จพระมงกุฏเกล้าเจ้าอยู่หัว ถือได้ว่าเป็นเครื่องหมายเชิดชูเกียรติอันสูงสุด มอบให้กับผู้ประกอบคุณงามความดีอย่างประจักษ์ ณ ห้องพระบารมีปกเกล้า มณฑลทหารบกที่ 44 ค่ายเขตอุดมศักดิ์ อ.เมือง จ.ชุมพร >>
รายงานโดย สุนันทรัตน์ เอี่ยมทองกุล นักประชาสัมพันธ์ชำนาญการ