วันพฤหัสบดีที่ 29 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 08.00-15.30 น. โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย สตูล ได้รับมอบหมายจากสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ให้จัดโครงการพัฒนาศักยภาพนักเรียนสู่มาตรฐานสากลโรงเรียนพี่โรงเรียนน้องให้กับโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ในพื้นที่บริการทั้งหมด 5 โรงเรียน ได้แก่ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 39 จังหวัดนราธิวาส โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 66 จังหวัดนราธิวาส โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 40 จังหวัดปัตตานี โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 41 จังหวัดยะลา โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 42 จังหวัดสตูล โดยจัดกิจกรรมในรูปแบบพิธีบันทึกข้อตกลง MOU ระหว่างโรงเรียนพี่โรงเรียนน้อง กิจกรรมประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ของครูผู้สอน และการอบรมเชิงปฏิบัติการของนักเรียน ณ โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย สตูล
ภาพ/ข่าว ปชส. โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย สตูล
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-8-1600x1066.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-4-1600x1066.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-7.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-6.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-5.png)
- สพม.สงขลา สตูล พิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดินเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาส พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 23 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ได้รับเหรียญเงิน การแข่งขันหุ่นยนต์เเละกีฬาอีสปอร์ต ระดับอาเซียน - 17 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ร่วมกิจกรรมภายใต้โครงการ ให้ความรู้ สร้างความเข้าใจในการป้องกันและเฝ้าระวังยาเสพติดในสถานศึกษา - 17 กรกฎาคม 2024