วันที่ 6 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. ที่ห้องประชุมปูดำ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่
นางสาวสิณีณาฏ อารีย์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่ ได้รับมอบหมายจากผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่ เป็นประธานปฐมนิเทศและให้โอวาทบุคคล ที่มารายงานตัวเพื่อบรรจุและแต่งตั้งเป็นพนักงานราชการทั่วไป ตำแหน่งครู ผู้สอน วิชาเอกคณิตศาสตร์ จำนวน 4 อัตรา จากบัญชีสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตรัง เขต 1 เพื่อบรรจุและแต่ง ณ โรงเรียนบ้านหินเพิง อำเภอคลองท่อม โรงเรียนบ้านกอตง อำเภอเขาพนม โรงเรียนวัดบางโทง และโรงเรียนบ้านคลองยา (เจริญราษฎร์สามัคคี) อำเภออ่าวลึก และวิชาเอกพลศึกษา จำนวน 1 อัตรา จากบัญชีสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพังงา ภูเก็ต ระนอง บรรจุและแต่งตั้ง ณ โรเรียนบ้านคลองหิน อำเภอเกาะลันตา หลังจากนางสาวณัฏฐ์ชรินทร์ สืบพงค์ เจ้าพนักงานธุรการ และนางสาวอัยย์รดา ชดช้อย นักทรัพยากรบุคคล ได้ชี้แจงการทำสัญญาจ้างพนักงานราชการ พร้อมทั้งได้ดำเนินการส่งตัวไปปฏิบัติหน้าที่ในโรงเรียนที่ได้รับการแต่งตั้งในวันเดียวกัน และในเวลาเดียวกันที่ห้องทำงานกลุ่มบริหารงานบุคคล ได้รับรายงานตัวครูผู้ช่วย ประจำปี 2566 จากบัญชีสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอยุธยา เขต 2 วิชาเอกพลศึกษา จำนวน 2 อัตรา บรรจุและแต่งตั้ง ณ โรงเรียนบ้านบางเหรียง โรงเรียนบ้านกอตง อำเภอเขาพนม และวิชาเอกดนตรีไทย จำนวน 1 อัตรา บรรจุและแต่งตั้ง ณ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ อำเภอเมืองกระบี่
- สพป.กระบี่ ร่วมพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาในโรงเรียนอนุบาลกระบี่ “ดอกบัวเกมส์” ประจำปีการศึกษา 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.กระบี่ จัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ เนื่องในโอกาสวันสถาปนา สพฐ. ครบรอบ 21 ปี - 9 กรกฎาคม 2024
- สพป.กระบี่ รับรายงานตัวครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ.ประจำปี 2567 รอบแรก จำนวน 12 สาขาวิชาเอก 79 อัตรา มีผู้ไม่มารายงานตัว จำนวน 3 คน - 5 กรกฎาคม 2024