วันที่ 2 เมษายน 2567 เวลา 07.00 น. นายอุมัธ สวาหลัง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาภูเก็ตมอบหมายให้นางสาวเกศริน เกตุชู รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาภูเก็ต พร้อมด้วยข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา สพป.ภูเก็ต ร่วมกิจกรรมพิธีทำบุญ ตักบาตร ถวายพระราชกุศลและพิธีถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระราชสมภพ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ณ ศาลากลางจังหวัดภูเก็ต
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/S__65814648_0_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/S__65814650_0_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/157933.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/S__65814643_0_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/S__65814646_0_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/S__65814645_0_0-840x630.jpg)
- สพป.ภูเก็ต ประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาภูเก็ต ครั้งที่ 8/2567 - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.ภูเก็ต อบรมพัฒนาครูผู้ช่วยสู่ครูมืออาชีพ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการบริหารงานบุคคล - 23 กรกฎาคม 2024
- สพป.ภูเก็ต พัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยการสถานศึกษา - 18 กรกฎาคม 2024