วันที่ 2 เมษายน 2567 เวลา 09.00 น. นางสาวปวิชญา สินน้อย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 พร้อมด้วย นางกรรณิการ์ รวยดี ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา นางประไพ สมัครพงษ์ , นางสาวสุจิรา มุสิกะเจริญ ศึกษานิเทศก์ และนางสาววาสนา สุวรรโณ นักจัดการงานทั่วไป ออกเยี่ยมการจัดกิจกรรมค่ายฝึกนักเรียนภาคฤดูร้อน (Summer Camp) ประจำปี 2567 ณ โรงเรียนบ้านแม่ขรี (สวิงประชาสรรค์) อำเภอตะโหมด จังหวัดพัทลุง โดยมี นายภราดร ชนะสิทธิ์ สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพัทลุง เป็นประธานในพิธีเปิด ซึ่งองค์การบริหารส่วนจังหวัดพัทลุง ได้กำหนดจัดโครงการค่ายฝึกนักเรียนภาคฤดูร้อน (Summer Camp) ประจำปี 2567 ระหว่างวันที่ 1 – 30 เมษายน 2567 เพื่อส่งเสริมสนับสนุนด้านนความเป็นเลิศ ความถนัดและฝึกทักษะให้กับเด็กและเยาวชนในสถานศึกษาทุกสังกัดในจังหวัดพัทลุง ให้ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์กับตนเอง ในกิจกรรมครั้งนี้มีนักเรียนจากโรงเรียนบ้านแม่ขรี (สวิงประชาสรรค์) และโรงเรียนวัดโหล๊ะจันกระ จำนวน 30 คน
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/IMG_8038-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/IMG_8046-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/IMG_8082-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/IMG_8085-1600x1067.jpg)
- สพป.พัทลุง เขต 2 จัดการแข่งขันทักษะภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 รอบชนะเลิศ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) โดยสำนักวิชาครุศาสตร์และศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ติดตามการดำเนินงานตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข” - 17 กรกฎาคม 2024