วันอังคารที่ 2 เมษายน 2567 นางสาวรุ่งกานต์ สืบสุทธา รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 รักษาราชการแทนผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 พร้อมด้วย นายสมควร รัชตวิมล รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 นำคณะข้าราชการและบุคลากรในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 น้อมใจร่วมกันแต่งกายด้วยผ้าไทยสีม่วง อันเป็นสีเทียบเคียงกับสีหลักประจำพระองค์ เพื่อเทิดพระเกียรติ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระราชสมภพ 2 เมษายน 2567 ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาประจวบคีรีขันธ์ เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/DSC_0235_0-1-1600x1067.jpg)
- สพป.ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการโครงการพัฒนาประสิทธิภาพครูปฐมวัยเพื่อเสริมสร้างพัฒนาการด้านร่างกาย อารมณ์ จิตใจ สังคม และสติปัญญาของเด็กปฐมวัย - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 จัดการอบรมเชิงปฏิบัติการทบทวนจัดทำแผนพัฒนาการศึกษาและแผนปฏิบัติการประจำปี - 24 กรกฎาคม 2024
- การจัดการเรียนการสอนโดยใช้การศึกษาทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ของโรงเรียนขนาดเล็ก และการจัดการศึกษาแบบเรียนรวมโรงเรียนขนาดเล็กสังกัด สพป.ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 - 24 กรกฎาคม 2024